ชาวไทยในเยอรมนี วัดโพธิธรรม เมือง แฟรงเฟริ์ธ เยอรมนี เดินทางมาโดยรถบัส จำนวน 37 ท่าน/คน เดินทางมาถึงเย็นวันศุกร์ และ นำผ้าป่ามาทอดถวายวัดป่าโคเปนเฮเกน วันเสาร์ที่ 3 ตุลาคมนี้ เดินทางกลับเช้าวันอาทิตย์ที่ 4 ตุลาคมนี้ เชิญชวนชาวไทยในเมืองโคเปนเฮเกน และใกล้เคียงมาต้อนรับกัน เพื่อเป็นการเชื่อมโยมสามัคคีคนไทยที่อยู่ในทวีปยุโรป มีโอกาสคนไทยในเดนมาร์ก จะไปเที่ยว แฟรงเฟริ์ธ ก็พักได้ที่วัดโพธิธรรม ดูภาพกิจกรรมวัดได้ที่นี้
![](https://watpacph.org/wp-content/uploads/2010/10/podhidhama8539.jpg)